ต้องบอกเลยว่าเป็นแม่ลูกที่มีความรักกันมากสำหรับ แมทภีรนีย์ และ คุณแม่นีย์ โดยล่าสุดทางด้าน แมทภีรนีย์ ได้ออกมาเผยความสัมพันธ์กับ สงกรานต์เตชะณรงค์ ว่าในตอนนี้ยุติความสัมพันธ์กันแล้ว ตั้งแต่ช่วงเดือนธันวาคมที่ผ่านมา
![](https://entertain.kaazip.com/wp-content/uploads/2023/04/226305367_726960511444601_3543371737768732279_n.jpg)
![](https://entertain.kaazip.com/wp-content/uploads/2023/04/246305130_248093660614211_2769127023966725962_n.jpg)
โดยล่าสุดมีความเคลื่อนไหวในไอจีของ คุณแม่นีย์ ได้ออกมาโพสต์ข้อความให้กำลังใจลูกสาวเอาไว้ว่า
“34ปีเต็มแล้วนะเจ้าลูกสาวคนเดียวของแม่นีย์
เราแม่ลูก ผ่านเรื่องราวด้วยกันมามากมาย จนแม่ได้เข้าใจลึกซึ้งว่า ความรักที่มีต่อครอบครัวที่มากพอ ทำให้เราสามารถทำได้ทุกอย่าง แม้สิ่งที่เราไม่เคยคิดมาก่อนว่าเราจะทำมันได้สำเร็จ
ลูกคือดวงใจ กำลังใจ แรงบันดาลใจของแม่เสมอมา…
ไม่ว่าจะต้องเจอกับสถานการณ์ใด เราพร้อมเคียงข้างกันโดยไร้เงื่อนไขเสมอมา
จงเดินหน้า พร้อมพัฒนาตัวเองในทุกก้าวเสมอ อุปสรรค มันคือเครื่องเจียรไนเรา ท่องไว้และผ่านทุกอย่างให้ได้อย่างสง่างามนะะลูก
แม่ขออวยพรให้ลูก จงพร้อมด้วยสติและปัญญาที่ดี สุขภาพกายใจแข็งแรง เป็นที่รักของทุกคน เป็นโชคดีของผู้คนอื่นที่ได้พบเจอลูก นำพาความสุขความเจริญสู่ตนและครอบครัวนะคะเจ้าแมทของแม่
รักที่สุด จากแม่นีย์”