ขึ้นแท่นเป็นนางเอกสุดฮอตแห่งปีเรียบร้อยแล้วหลังจากสวมบทบาท วันทอง ตีบทแตกกระจุย สำหรับ ใหม่ ดาวิกา แต่ถึงแม่ละครจะจบแต่คนดูอินไม่จบ แถมยังโดนแกงกันทั้งประเทศมาแล้วซึ่งบทสรุป วันทอง ยังไม่เลือกใครเลยทั้งขุนช้างและขุนแผน ขอบวชจำศีลปฎิบัติธรรมในถ้ำ
![](https://news-kaazip.com/wp-content/uploads/2021/04/150323191_187419036489097_6649673123177333915_n.jpg)
![](https://news-kaazip.com/wp-content/uploads/2021/04/152775122_2215175305279456_5323063055299129259_n.jpg)
และวันนี้ สาวใหม่ ขอเปลี่ยนโหมดเศร้าในละครมาสาดความหวานบ้างไรบ้าง เมื่อได้โพสต์ภาพคู่กับหวานใจสุดทะเล้น เต๋อ ฉันทวิชช์ พร้อมแคปชั่นชวนกรี๊ด “มีแต่คนบอกให้แม่เลือกคนนี้” ด้านหนุ่มเต๋อ ก็ไม่รอช้ารีบเข้ามาคอมเมนต์ตอบกลับเป็นอิโมจิรูปหัวใจ 5 ดวง ทันที
และนอนว่าก็มีแฟนๆ เข้ามายืนยันคำตอบชัดเจน แม่วันทองเลือกคนถูกแล้ว ขุนช้าง ขุนแผน หรือ จะสู้ขุนเต๋อของแม่วันทอง รวมไปถึงผู้จัดการส่วนตัว น้ำพราว ออกมาหยิกแกมหยอก “วันทอง..เจ้าใคร่จะเลือกขุนเต๋อแห่งทุ่งพระโขนงแล้วรึ” โดยมีทัพกองเชียร์เข้ามากระหน่ำไลค์นี้อย่างรัวๆ
เรียบเรียงโดย kaazip.com