ต้องบอกเลยว่าเป็นอีกหนึ่งครอบครัวคนบันเทิงที่น่ารักกันตลอด สำหรับ ครอบครัวของ เปิ้ล นาคร ศิลาชัย และภรรยาสาว จูน กษมา ที่ตอนนี้ ทายาทั้ง 4 คน ก็เริ่มโตกันหมดแล้ว หากใครที่ได้ติดตามความเคลื่อนไหว ก็จะเห็นแล้วว่า เป็นครอบครัวที่ชอบช่วยเหลือคนและทำบุญอยู่บ่อยๆ
และในช่วงวิกฤตแบบนี้ ล่าสุดทางด้าน คุรพ่ออารมณ์ดี เปิ้ล นาคร ก็ไม่ยอมอยู่เฉย เพราะได้พาครอบครัว ยื่นมือช่วยเหลือผู้ป่วย พร้อมกับมอบน้ำอื่ม ให้โรงพยาบาลสนามในจังหวัดภูเก็ตอีกด้วย
โดยในอินสตาแกรมของพ่อเปิ้ลได้โพสต์ภาพ พร้อมกับ ข้อความว่า ส่งมอบน้ำดื่ม 100 แพ็ค ให้กับรองผู้ว่าราชการจังหวัดภูเก็ต เพื่อส่งมอบต่อไปยังโรงพยาบาลสนามจังหวัดภูเก็ต พร้อมแฮชแท็ก #ไทยชนะ #ไทยต้องช่วย #ช่วยมากช่วยน้อยก็ต้องช่วย #คนไทยสู้ๆ
![](https://news-kaazip.com/wp-content/uploads/2021/04/172361176_162488379086608_5778603208659195160_n.jpg)
![](https://news-kaazip.com/wp-content/uploads/2021/04/172943993_243509354184855_1619955780471376325_n.jpg)
Sponsored Ad
![](https://news-kaazip.com/wp-content/uploads/2021/04/174440821_460290261873804_1711314707634382311_n.jpg)
![](https://news-kaazip.com/wp-content/uploads/2021/04/175889141_969826723761316_6319195284844624264_n.jpg)