หลายคนรู้จักกันดีสำหรับ แอน-จักรพงษ์ จักราจุฑาธิบดิ์ ล่าสุดมีรายงานว่า มีการเริ่มส่งข้าวกล่องสุดพรีเมี่ยม 5,000 กล่องแรก เมื่อวันนี้ 10 พฤษภาคม 2564 ที่ผ่านมา โดยเป็นข้าวกล่องที่ทำจาก5 ภัตตาคารร้านอาหารดัง
![](https://news-kaazip.com/wp-content/uploads/2021/05/แอน-จักรพงษ์-7.jpg)
อาทิเช่น จอมพล พริกแกง, เจ๊ณีย์ สายแซ่บ, ข้าวมันไก่ป้าอ้อย, แต้จิ๋ว คิทเช่น และโอจุ๊บ จีบต้มเปา ส่งมอบ ให้กับบุคลากรทางการแพทย์ ผู้ป่วย โรงพยาบาล และโรงพยาบาลสนาม
Sponsored Ad
และจะมีการจัดส่งแบบต่อเนื่องจนครบ 5 เดือน จำนวน 1 ล้านกล่อง ตามคำพูดที่เคยแจ้งให้ทราบก่อนหน้านี้ ผ่านเฟซบุ๊กส่วนตัว Anne Jakrajutatip โดยใช้เงินส่วนตัวถึง 65 ล้านบาท เลยทีเดียว
และนอกจานี้ หากบุคลากรทางการแพทย์จากหน่วยงานใด ต้องการรับเป็นข้าวกล่อง สามารถแจ้งความประสงค์และติดต่อได้ที่ เฟซบุ๊ก แฟนเพจ JKN18
@annejkn.official