เป็นอีกหนึ่งดาราสาวที่ยังคงความสวยไม่เคยเปลี่ยนสำหรับ “นุสบา ปุณณกันต์” เป็นนักแสดงหญิง นางแบบ มีผลงานการแสดงตั้งแต่ปี พ.ศ. 2535 และนอกจากนี้ยังเป็นนักธุรกิจอีกด้วย หลังจากที่แต่งงานกับ “พุทธิพงษ์ ปุณณกันต์” ทั้งคู่ก็มีลูกชายทั้งสองคนด้วยกัน ชื่อว่า “ปุณณ์” และคนเล็กชื่อ “กันต์”
![](https://news-kaazip.com/wp-content/uploads/2022/04/1DIXmLaEXAeb849S_161250.jpg)
![](https://news-kaazip.com/wp-content/uploads/2022/04/XOBaJAYSqpAvKPrw_161236.jpg)
ล่าสุดก็มาถึงความภาคภูมิใจของคนเป็นพ่อเป็นแม่ เมื่อล่าสุดลูกชายคนโต “น้องปุณณ์” การเติบโตและก้าวไปอีกขั้น ในพิธีมอบเสื้อกาวน์รับศิษย์แพทย์รามาธิบดี รุ่น 55 สู่ชั้นคลินิก ท่ามกลางความยินดีของแฟนคลับและครอบครัว
โดยทางด้านคุณแม่คนสวย “นุสบา” ได้ออกมาโพสต์ภาพครอบครัวและลูกชายในชุดกราวสีขาว พร้อมระบุข้อความสุดซึ้งว่า
“ภูมิใจในตัวลูกนะจ๊ะ… ปุณณ ปุณณกันต์ #พิธีมอบเสื้อกาวน์รับศิษย์แพทย์รามาธิบดีรุ่น55สู่ชั้นคลินิก 31 มี.ค 2565 #นักศึกษาแพทย์ชั้นปีที่3 โปรดติดตามตอนต่อไป วันนี้เป็นอีกวันหนึ่งในชีวิตที่ตื้นตันและดีใจที่สุดในรอบปีผ่านมา คือได้เห็นความสำเร็จครึ่งทางแล้วในชีวิตนักศึกษาแพทย์สู่ชั้นปีที่ 4ในพิธีมอบเสื้อกาวน์รับศิษย์แพทย์รามาธิบดีรุ่น 55 สู่ชั้นคลินิค ดีใจด้วยนะปุณณลูกรัก เห็นลูกเหน็ดเหนื่อย มานะอดทน ตั้งใจเรียนมาตลอดตั้งแต่เด็ก”
งานนี้ทำเอาแฟนคลับเข้ามาแสดงความยินดีกันอย่างล้นหลาม